มูลนิธิเพื่อเด็กพิการ
อบรมการฟื้นฟูเด็กพิการโดยชุมชน จ.ฉะเชิงเทรา
เมื่อวันที่ 17-19 พฤษภาคม 2559 มูลนิธิเพื่อเด็กพิการ โดยแผนงานสร้างเครือข่าย ได้รับเชิญเป็นวิทยากร (คุณสมชาย รุ่งศิลป์ และคุณชัยภัทร สมจิตรพรหม) ในหัวข้อ การฟื้นฟูเด็กพิการโดยชุมชน (CBR) ที่ จ.ฉะเชิงเทรา เพื่อเป็นการสร้างความเข้มแข็งให้องค์กรเครือข่ายด้านเด็กพิการ
กลุ่มเป้าหมาย คือ บุคลากร ผู้ปกครองเด็กพิการ องค์การบริหารส่วนท้องถิ่น โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพประจำตำบล อาสาสมัคร และครูโรงเรียนเรียนร่วม โดยแบ่งเป็นพื้นที่จัดกิจกรรม 3 พื้นที่ คือ อำเภอวังน้ำเปรี้ยว อำเภอพนมสาคาร และอำเภอเมือง
(บรรยากาศการอบรมอำเภอวังน้ำเปรี้ยว ผู้เข้าร่วม 73 คน)
(บรรยากาศการอบรมอำเภอพนมสารคาม ผู้เข้าร่วม 64 คน)
(บรรยากาศการอบรมอำเภอเมือง ผู้เข้าร่วม 72 คน)