มูลนิธิเพื่อเด็กพิการ
ประชุมติดตามงานด้านคนพิการ ครั้งที่ 1/2566 ณ ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (เสาชิงช้า)
![](https://fcdthailand.org/wp-content/uploads/2023/03/F_3-2-300x200.jpg)
เข้าร่วมประชุมติดตามงานด้านคนพิการ ครั้งที่ 1/2566 ณ ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร (เสาชิงช้า) โดย ดร.สุชญา ได้นำเสนอ กรอบแนวคิดการศึกษาวิจัยเชิงปฏิบัติการ (action research) เรื่อง ระบบการคุ้มครองทางสังคม สำหรับเด็กพิการ คนพิการ ผู้ดูแล/ครอบครัว และเครือข่าย เพื่อเป็นการสนับสนุนในการขับเคลื่อนผลักดันนโยบาย ด้านระบบการคุ้มครองทางสังคมสำหรับเด็กพิการ คนพิการ ในเขตกรุงเทพมหานครซึ่งมติที่ประชุม เห็นชอบ และเสนอให้ รวบรวมประเด็นเรื่องกองทุนด้านคนพิการ ผนวกเข้ากับงานวิจัยชิ้นนี้ด้วย เพื่อเป้าประสงค์ในการพัฒนาข้อเสนอแนะเชิงนโยบายต่อไป เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2566 ที่ผ่านมา